Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.
เข้าไปคอมเมนต์เพือเป็นกำลังใจให้ทีมงานด้วยนะคะ^^
สมาชิกใหม่อย่าลืมเข้าไป แนะนำตัว ก่อนนะคะ ถึงจะได้เลื่อนขั้นเป็น Members

[Trans][130503] บทสัมภาษณ์ของซูยองและซอฮยอนในนิตยสาร HIGH CUT

imnatonly
    imnatonly
    Team Translater
    Team Translater

[Trans][130503] บทสัมภาษณ์ของซูยองและซอฮยอนในนิตยสาร HIGH CUT Empty [Trans][130503] บทสัมภาษณ์ของซูยองและซอฮยอนในนิตยสาร HIGH CUT

Post by imnatonly Fri May 03, 2013 12:21 pm

High Cut: ‘ขาตะเกียบ’ มีความหมายอะไรสำหรับคุณซูยอง?
    ซูยอง: มันทั้งดีและก็ไม่ดีค่ะ ฉันคิดว่าหัวข้อ ‘ขาตะเกียบ’ เป็นสิ่งที่ดีมากๆนะคะ เมื่อคุณได้ยินมันมันเป็นสิ่งที่ให้ความประทับใจในหุ่นของคุณ, หุ่นที่ดี แต่ฉันอยากจะเพิ่มน้ำหนักขึ้นอีกนิดหน่อย ฉันขอให้พวกเค้ามีสุขภาพที่ดีและขาที่สวยงามค่ะ

High Cut: มันหวานมีความหมายกับคุณซอฮยอนยังไงคะ?
    ซอฮยอน: ฉันเริ่มจะเกียจมันแล้วละคะตอนนี้, มันเป็นอาหารที่ฉันพยายามออกห่างแล้วค่ะ ㅋㅋ

High Cut: คุณซูยองมีความอ่อนแอที่เป็นความลับที่อยากจะซ่อนเอาไว้หรือเปล่าคะ?
    ซูยอง: ถ้าหากฉันอยากจะซ่อนจริงๆ, ฉันจะไม่บอกหรอกค่ะ ㅋㅋㅋ ฉันมีตาที่ไม่เท่ากัน หลายๆคนคงยังไม่รู้, แต่ถ้าพวกคุณตั้งใจดู, ฉันมีตาที่ไม่เท่ากันค่ะ มันซับซ้อนเล็กน้อย

High Cut: นักเปียโนมีความหมายยังไงสำหรับคุณซอฮยอน?
    ซอฮยอน: ฉันชอบการเล่นเปียโนมากๆตั้งแต่ยังเป็นเด็กแล้วค่ะ, มันเป็นความฝันของฉันที่ฉันทำงานหนักเตรียมพร้อมสำหรับจุดๆหนึ่งค่ะ

High Cut: เครื่องบิน สนามบินมีความหมายยังไงสำหรับคุณซูยอง?
    ซูยอง: ส่วนมากฉันคิดว่า พวกเรานั่งเครื่องกันประมาณ 10 ครั้งทั้งขาไปและขากลับต่อเดือน สนามบินเป็นที่ที่ฉันอยู่แล้วสบายค่ะแต่ฉันไม่สามารถ (เพราะเธอจะถูกถ่ายรูปแฟชั่นสนามบินของพวกเธอเสมอ) บนเครื่องบินเป็นที่ที่ฉันสามารถอยู่และสบายที่สุดแล้วละคะ

High Cut: นักการฑูตมีความหมายสำหรับคุณซอฮยอนอย่างไร?
    ซอฮยอน: คำๆนี้เป็นคำที่ทำให้หัวใจของฉันโพยบินเสมอเลยละคะ ฉันอยากจะมีชีิวิตที่มีความรู้ที่แพร่หลายเกี่ยวกับเกาหลีเหมือนนักการฑูตค่ะ

High Cut: ท่าแอ๊บแบ๊ว (ที่คุณจะไม่ทำมันแม้คุณจะตาย) คืออะไรสำหรับคุณซูยอง?
    ซูยอง: ฉันอยากจะทำมันให้กับคนที่ฉันรักดู, เมื่อฉันมีนะคะ ㅋㅋ บางทีฉันก็ไม่สามารถทำมันได้จนกระทั่งฉันตาย

High Cut: คนที่ใหญ่ (น่าจะเป็นอะไรก็ได้) มีความหมายสำหรับคุณซอฮยอนอย่างไร?
    ซอฮยอน: ฉันคิดว่าน่าจะเป็นความอบอุ่นของคุณแม่ที่ส่งมาให้ฉันนะคะ ㅋㅋ

High Cut: ผู้อาวุโสคนไหนที่คุณซูยองไว้ว่างใจมากที่สุด?
    ซูยอง: ส่วนมากเป็นรุ่นพี่โซนยอชิแดค่ะหรือไม่ก็พวกผู้ใหญ่และก็คุณแม่ของฉันค่ะ ㅎㅎ

High Cut: รักครั้งแรกมีความหมายอย่างไรสำหรับคุณซอฮยอน?
    ซอฮยอน: บางทีมันก็เหมือนกับสายฝน? มันสวยงามจริงๆแต่บางทีมันอาจจะหายไปถ้าคุณพยายามจะไปยุ่งกับมัน และบางทีมันอาจจะทำให้ทุกคนดูเงอะงะก็ได้

High Cut: กลุ่มรุ่นน้องผู้หญิงหรือผู้ชายวงไหนที่พวกคุณสนใจมากที่สุดล่าสุด?
    ซูยอง: ฉันไม่รู้จริงๆค่ะ มีรุ่นน้องหลายคนมากช่วงนี้ แต่เมื่อก่อนเมื่อรุ่นพี่พูดกันว่า, “มีหลายอย่างมากมายสำหรับคุณที่ไม่สามารถบอกว่าใครเป็นใครได้” พวกเราก็พูดว่า, ‘พวกเราทั้งหมดดูแตกต่าง’ แต่ฉันก็ไม่สามารถบอกได้แม้ว่าฉันจะดูรายการเพลงก็ตาม SHINee ก็ดีเหมือนกันนะคะ แต่พวกเค้าดีมากๆจนฉันไม่คิดว่าพวกเค้าเป็นรุ่นน้อง แต่เป็นเพื่อนร่วมงาน
    ซอฮยอน: ช่วงนี้พวกรุ่นน้องมีพรสวรรค์กันเยอะมาก พวกวงที่มีความแข็งแรงเมื่อทำการแสดงและมีคอนเซ็ปบนเวทีคือ VIXX และ BAP ค่ะ

High Cut: ฤดูใบไม้ผลิก็ผ่านไปเรียบร้อยแล้วและช่วงซัมเมอร์ก็ใกล้เข้ามา มีอะไรไหมที่พวกคุณอยากทำมากที่สุดในช่วงซัมเมอร์?
    ซูยอง: ฉันอยากไปพักร้อนและไม่อยากว่ายน้ำค่ะ และก็เพิ่งจะไปสปามาด้วย ฉันไม่สามารถว่ายน้ำได้ ฉันเลยไม่ค่อยสนุกกับพวกน้ำๆสักเท่าไหร่ เมื่อตอนที่ฉันไป Boracay กับยูริก่อนหน้านี้, ฉันรู้สึกกลัวๆเมื่อต้อนลงไปในมหาสมุทร ดังนั้นฉันเลยจับยูริไว้ตลอดเวลาเลยค่ะ และฉันยังต้องถูกยูริกวนเลยด้วย ยูริเหมือนเป็นแมวน้ำเลย แต่ฉันก็สนุกดีจากการดูยูริว่ายน้ำนะคะ
    ซอฮยอน: เวลาที่ฉันใช้กับเพื่อนๆน้อยมากค่ะ ฉันอยากจะไปพัักผ่อนกับเพื่อนสนิท เมื่อตอนฉันอยู่กับเพื่อนๆ ฉันชอบแบ่งปันบรรยากาศส่วนตัวที่มีค่าและแตกต่างของฉันมากกว่าสิ่งไหนๆ ฉันมีความสุขเมื่ออยู่กับเพื่อนๆคนที่ชอบซอฮยอนค่ะ

- สิ่งที่ดีที่สุด 10 อย่างที่ศิลปินใน SM ทำได้ดีที่สุดในความคิดของ ซูยอง — ศิลปินใน SM บางคนที่ฉันคิดว่าทำ ___ ได้ดีที่สุดจริงๆ

* นักการเมือง – โบอาออนนี่ค่ะ เมื่อฉันเห็นการตัดสินใจของเธอ ฉันคิดว่าเธอสามารถจัดปัญหาของประเทศชาติได้และอะไรก็ตามให้สมบูรณ์แบบ
    * การทำอาหาร – คยูฮยอนอปป้า? เพราะเมื่อตอนที่เค้าใส่ผ้ากันเปื้อนเพราะเหมาะกับเค้าดีค่ะ ㅋㅋ เค้าชอบไวน์ด้วย ฉันจินตนาการว่าเค้าใช้ไวน์ในขณะที่กำลังทำพาสต้า
    * นักเขียนบทละคร – จงฮยอน? เพราะเค้าเขียนเพลงเก่ง ฉันคิดว่าเค้าจะต้องการเขียนบทได้อย่างสมเหตุสมผลเหมือนกัน
    * นักแข่งรถ – ซีวอนอปป้า? ฉันเคยนั่งรถเค้าก่อนหน้านี้ และเค้าก็ขับรถได้เก่งจริงๆ อาจจะเพราะว่าเค้าสูงด้วย ฉันคิดว่าชุดของนักแข่งรถจะต้องเหมาะกับเค้าแน่นอน
    * นักขว้างลูกเบสบอล – มินโฮ? เพราะเค้าเก่งกีฬาหลายๆชนิดค่ะ
    * นักออกแบบแฟชั่น – ทิฟฟานี่? เธอชอบสิ่งที่หรูหราแวววับ ดังนั้นฉันคิดว่าเธอจะต้องกลายมาเป็นนักออกแบบผู้ที่สร้างชุดต่างๆขึ้นมา ถึงแม้ว่าจะต้องเป็นแค่สีชมพูเท่านั้นก็ตาม
    * นักจัดการเกี่ยวกับการเงิน – ซันนี่? ฉันคิดว่าเธอมีเซ็นซ์ในด้านการเงินที่ดี
    * อาจารย์ใหญ่ของโรงเรียน – รุ่นพี่คังตะ? เพราะว่าเค้าเป็นผู้อาวุโสค่ะ ㅎㅎ ฉันคิดว่าเค้าจะต้องเป็นอาจารย์ที่เจ๋งและทันสมัยแน่ๆ เหมือนกับรูปปั้นแกะสลัก
    * สายลับระดับชาติ – อียอนฮีออนนี่ค่ะ เธอเก่งด้านกีฬาและเธอก็ไม่ค่อยพูดมากด้วย ฉันคิดว่าเธอต้องเป็นสายลับที่เก่ง และเธอก็ยังสวย คนส่วนใหญ่คงไม่มีใครสงสัยเธอมากหรอกค่ะ
    * ผู้สื่อข่าว CNN – ซอฮยอน!!! เธอเก่งด้านภาษา~ และเธอก็ยังแน่วแน่เด็ดขาดด้วย

- สิ่งที่ดีที่สุด 10 อย่างที่ศิลปินใน SM ทำได้ดีที่สุดในความคิดของ ซอฮยอน — ศิลปินใน SM บางคนที่ฉันคิดว่าทำ ___ ได้ดีที่สุดจริงๆ

* นักการเมือง – ซีวอนอปป้าค่ะ ในความรู้สึกของฉันเค้ามีโอกาสที่จะเป็นนักการเมืองได้ค่ะ และเค้ายังเป็นสุภาพบุรุษและการใส่สูทก็เหมาะกับเค้าด้วย
    * การทำอาหาร – ชางมินอปป้าค่ะ ส่วนมากเค้าเป็นคนที่มีบุคลิกเรียบๆ และฉันคิดว่าเค้าชอบทำอาหารเหมือนกัน ฉันเคยเห็นเค้าทำ doenjang jjigae ในรูปประจำตัวเค้าด้วย, แต่ฉันคิดว่าเค้าทำเก่งกว่าฉันเยอะค่ะ
    * นักเขียนบทละคร – ซูยองออนนี่ค่ะ เธอจะจินตนาการสิ่งที่สนุกเยอะๆตลอด และเธอก็เป็นคนทำให้บทสนทนาเ็ป็นเอกฉันท์ด้วย เธอยังอ่านหนังสือเยอะเหมือนกันนะคะ ดังนั้นฉันเลยคิดว่าเธอจะต้องเก่งด้านนี้แน่ๆ
    * นักแข่งรถ – โบอาออนนี่? เธอดูมีเสน่ห์และดูเท่ห์บนเวที แต่ปกติเธอน่ารักนะคะ เธอยังทำบางสิ่งโดนไร้ข้อสงสัยและทำยากด้วย
    * นักขว้างลูกเบสบอล – ฮโยยอนออนนี่ เธอบอกว่าพ่อของเธอเป็นแคชเชอร์ ㅋㅋ มากไปกว่านั้น เธอมีจิตวิญญาณของผู้เล่นที่แข็งแกร่งจริงๆ และก็รวดเร็ว/แข็งแรง ฉันคิดว่าเธอจะต้องเก่งค่ะ
    * นักแฟชั่นออกแบบ – คีย์ SHINee ปกติแล้วเค้ามีความสนใจในแฟชั่นมากๆ และฉันคิดว่าเค้าเก่งด้านนีจริงๆและเค้าก็แสดงมันผ่านการแต่งตัวของเค้าค่ะ มันยากนะที่จะเลือกของขวัญให้กับเค้า
    * นักจัดการด้านการเงิน – ทิฟฟานี่ออนนี่ค่ะ เธอเป็นแม่บ้านที่แท้จริง เธอเขียนบัญชีแยกอย่างเรียบร้อยเลยด้วย, คำนวณได้ถูกต้อง ฉันต้องทำตัวอย่างเธอหลังจากนี้แล้วละคะ
    * อาจารย์ใหญ่ของโรงเรียน – ยุนโฮอปป้าค่ะ เค้ามีความเป็นผู้นำ เมื่อเค้าเป็นคนตลก เค้าทำมันได้อย่างราบรื่นเลยจริงๆแต่เค้าก็ยังบอกคำแนะนำ สิ่งดีๆมากมายให้กับรุ่นน้องด้วยนะคะ
    * สายลับระดับชาติ – มินโฮ SHINee ในฐานะที่เป็นเพื่อนสนิทฉันสนทนากับเค้าอย่างกังวลๆตั้งแต่อดีตยันปัจจุบัน, แต่เค้าก็ดูเป็นคนซื่อสัตย์ ดังนั้นเค้าเลยน่าจะถูกสงสัยยาก
    * สื่อข่าว CNN – เมมเบอร์ใครสักคนใน f(x)? ㅋㅋ พวกเค้าว่องไวกันมาก, พวกเค้ามีหลักการส่วนตัว, และมีด้านที่กล้าหาญอีกด้วย

PS. doenjang jjigae >> [Trans][130503] บทสัมภาษณ์ของซูยองและซอฮยอนในนิตยสาร HIGH CUT Doenjangjjigae

Eng Trans: ch0sshi
    Thai Trans: Team Translator (SoshiThaisoneFC)

Current date/time is Sat May 11, 2024 1:46 pm